♀-Orun Host Club FanClub-♂
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สร้อยเก๋ๆ จากเสื้อลายขวาง : )

3 posters

Go down

สร้อยเก๋ๆ จากเสื้อลายขวาง  : ) Empty สร้อยเก๋ๆ จากเสื้อลายขวาง : )

ตั้งหัวข้อ  AUGUZT Fri Apr 23, 2010 4:29 pm

สร้อยเก๋ๆ จากเสื้อลายขวาง  : ) 69148-diy

เสื้อลายขวางที่เราไม่ได้ใส่แล้ว ใครจะไปรู้ล่ะว่ามันยังมีประโยชน์อยู่นะจ๊ะสาวๆ ^o^ อยากจะอินเทรนด์และแถมไม่เสียเงินด้วย สาวๆ หลายคนเป็นปลื้มกันซะไม่มี ใช่มั้ยล่ะ หุหุ

อุปกรณ์ง๊าย..ง่าย
1. เสื้อลายขวางหรือเศษผ้าที่ไม่ใช้แล้ว 2. กรรไกร

วิธีทำสุดเจ็บ
1. ตัดผ้าตามลายขวางของเสื้อที่เราไม่ได้ใช้แล้ว เป็นเส้นๆ ตามสีเลยนะจ๊ะ
2. ผูกปมของผ้า 3 เส้น เพื่อให้ยึดติดไม่หลุดออกจากกัน
3. นำ 3 เส้น มาถักเป็นเปียยาวๆ จนหมดเส้น
4. เสร็จแล้วจ้า เปียน้อยๆ เอ้ เอาไปคาดผมก็เก๋อินเทรนด์ตามกระแสสุดๆ
5. ถักแบบเดียวกันประมาณ 6 เส้น แล้วถูกผูกมัดรวมกัน
6. มัดเป็นปมแบบนี้นะจ๊ะ สวยเชียวว่ามะ เสร็จจริงๆ แระ จ้า ^.^

Tip..
ลองใส่กับเสื้อผ้าเรียบๆ แค่สร้อยเส้นนี้เส้นเดียว ก็สวยโดดเด่นเกินใครแล้วจ้า

แก้ไขล่าสุดโดย AUGUZT เมื่อ Sun May 09, 2010 10:34 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
AUGUZT
AUGUZT
เจ้าของ Haruhi
เจ้าของ Haruhi

ขึ้นไปข้างบน Go down

สร้อยเก๋ๆ จากเสื้อลายขวาง  : ) Empty Re: สร้อยเก๋ๆ จากเสื้อลายขวาง : )

ตั้งหัวข้อ  kamisho Sat Apr 24, 2010 9:32 pm

โอ้วววเลิศค่ะ
kamisho
kamisho
เจ้าของ Hitajiin
เจ้าของ Hitajiin

Birthday : 09/09/1993
โฮสที่ชอบ : hitajiin
คำชื่นชม คำชื่นชม : assassino

สร้อยเก๋ๆ จากเสื้อลายขวาง  : ) Empty Re: สร้อยเก๋ๆ จากเสื้อลายขวาง : )

ตั้งหัวข้อ  ~~HiBird~~ Fri Apr 30, 2010 8:20 pm

สงสัยจะไม่มีปัญญาทำแฮะ
ไม่ค่อยมีฝีมือทางด้านนี้อ่ะ 55
~~HiBird~~
~~HiBird~~
ลูกค้าใหม่
ลูกค้าใหม่

ขึ้นไปข้างบน